Notice: Undefined variable: linhvuc in /var/www/clients/client0/web45/web/components/com_qa/models/qa.php on line 34 Notice: Undefined variable: year in /var/www/clients/client0/web45/web/components/com_qa/models/qa.php on line 35 Notice: Undefined variable: month in /var/www/clients/client0/web45/web/components/com_qa/models/qa.php on line 36 Notice: Undefined variable: pagecurrent in /var/www/clients/client0/web45/web/components/com_qa/models/qa.php on line 75
Hỏi đáp
Notice: Undefined index: send in /var/www/clients/client0/web45/web/components/com_qa/views/view.php on line 11
Gửi câu hỏi
*
*

*
*
*
 (*) Mã xác nhận
Đổi ảnh
Chú ý : Sở Giao thông Vận tải chỉ trả lời các câu hỏi có Họ tên, Tiêu đề, nội dung câu hỏi được viết bằng tiếng Việt có dấu.
Danh sách câu hỏi và phản hồi
Lĩnh vực:     Năm:     Tháng:  
tách bằng lái xe oto và moto (06/05/2017)
tách bằng lái xe oto hạng D và A1 thành 2 bằng
nguyễn thành duy - thanhduydn2017@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn photo CMND và GPLX đến nộp hồ sơ tại bộ phận tiếp nhận và trả kết quả Sở GTVT thành phố Đà Nẵng (24 Trần Phú) để được tách ra 2 GPLX riêng biệt theo yêu cầu. Trân trọng!
Tra cứu thông tin xe (04/05/2017)
Tôi có bị mất chiếc xe cách đây 2 năm. Nay tôi phát hiện một chiếc xe giống y như nhà tôi. Air blade đời 2014 thì phải. Biển số cũ là 43D1-109.12. Biển số xe tôi nghi ngờ là 43D1-128.41. Tôi mong sgtvt tra cứu giúp tối biển số trên. Chân thành cảm ơn
Trần Lê Quốc Vĩnh - vinh.quoc.tran.le.99@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Vấn đề này bạn vui lòng liên hệ bên công an để được hỗ trợ, Sở GTVT không quản lý vấn đề này. Trân trọng!
Hỏi đáp (03/05/2017)
Em là Nguyễn Đình Minh em ở đăk lăk trước kia em có học giấy phép lái xe ở Đà Nẵng , hiện tại em muốn học thêm giấy phép lái xe khác ở đăk lăk nhưng đến thời điểm nhận bằng thì bằng lái của em không thể in ra được với lý do bằng lái xe hạng A1 của em sở giao thông vận tải Đà Nẵng chưa đồng bộ lên hệ thống kính mong sở đồng bộ giấy phép lái xe hạng A1 của em lên hệ thống để sở giao thông vận tải đăk lăk mới có thể cấp bằng cho em , giấy phép lái xe hạng A1 của em có mã số là : AB 909266 . Em xin chân thành cảm ơn ạ
nguyễn Đình Minh - Minhbestboy.vip47@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn gọi vào số 02363886548 để được hỗ trợ cụ thể hơn. Trân trọng.
CMND đổi số làm lại GPLX đựơc không? (01/05/2017)
Tôi bị mất giấy CMND và GPLX hạng A1.. Tôi đã đi làm lại giấy CMND nhưng số CMND đã đổi không giống trên GPLX đã mất.. Vậy tôi làm lại GPLX hay thi lại? Xin được hướng dẫn ..
Giang - pefull070993@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX bạn có thể đem CMND và hồ sơ gốc đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) Trân trọng!
Mất GPLX (28/04/2017)
Em đã có bằng lái xe máy A1 nhưng hiện nay em đã làm mất giấy phép lái xe và cũng không còn lưu giữ hồ sơ gốc, đây là lần đầu em làm mất. Bây giờ em có thể được cấp lại giấy phép lái xe không ? Cần những thủ tục gì ? Em cảm ơn !!!
Lê Phước Vũ - lephuocvuha@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX và hồ sơ gốc bạn có thể đem CMND đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) để được cấp lại theo quy định. Trân trọng!
Bănglái xe (28/04/2017)
E bị mất gplx b2 va cmnd thì e dem hộ khẩu đi làm bằng lại được không
nguyễn thị thu thảo - Namquoc0909@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX bạn có thể đem CMND và hồ sơ gốc đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) Trường hợp mất CMND thì bạn có thể đem hồ sơ gôc lên báo mất GPLX trước, sau 2 tháng quay lại để nộp hồ sơ cấp lại theo quy định (lúc này đã có CMND mới) Trân trọng!
xin cấp lại giấy phép lại xe hạng A1 (25/04/2017)
xin cấp lại giấy lại xe hạng A1 do bị mất
Hoàng Văn Nam - hoangnam150793@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX bạn có thể đem CMND và hồ sơ gốc đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) Trân trọng!
Mất giấy phép lái xe (23/04/2017)
Mất giấy phép lái xe, đã được cấp từ 2002 thì có được cấp lại không
NGUYỄN THANH HUYỀN - nguyenthanhhuyendmc@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX bạn có thể đem CMND và hồ sơ gốc đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) Trân trọng!
Mất bằng lái xe (22/04/2017)
Em bị mất bằng lái xe ở Sài Gòn, nhưng hồ sơ gốc em để ở Đà Nẵng. Vậy em có thể nhờ người ở Đà Nẵng đi làm dùm, hay em tự làm ở Sài Gòn được không ạ.
Bùi Thanh Vương - kin12bkdn@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn gọi số 02363886548 để được hỗ trợ cũ thể nhé. Trân trọng!
thi lại bằng lái xe (22/04/2017)
em học lái xe ở trên quân sự đợt thi đầu em bị rớt và được hẹn vào 29/3 thi lại . nhưng đợt đó em lên và những người kiểm thi lại hẹn em vào 26/4 . đến 26/4 em có được ghi tên vào danh sách thi không ạ . xin giải quyết giúp em ạ . em học trung tâm khuê mỹ được tổ chức tại trường quân sự quân khu 5 vào khoảng gần cuối tháng 2 ạ
Nguyễn Văn Bảo Nghĩa - nghiacdcn2611@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn vui lòng liên hệ trung tâm Khuê Mỹ để nắm rõ thông tin về đợt thi lại của mình. Trân trọng.
Giấy phép lái xe (21/04/2017)
Tôi bị mất GPLX hạng A1, còn hồ sơ gốc, khi làm lại có cần phải có Giấy khám sức khỏe không?
Phạm Thị Cẩm Nhung - nhung.hcvt8@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX bạn có thể đem CMND và hồ sơ gốc đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) Trân trọng!
Giấy Phép Lái Xe (20/04/2017)
Dear Sở GTVT Đà Nẵng ! Em bị tai nạn và đang làm hồ sơ để nhận bảo hiểm xã hội. Thì bên bảo hiểm có bắt em bổ sung GPLX của mình vào, nhưng hiện tại GPLX và hồ sơ học GTLX của em đã mất, không biết có cách nào chứng minh em đã học lái xe chưa ạ. Em tên : Phan Bằng Giang Ngày sinh : 13/02/1991 Số CMND :201.64.65.88 Nhờ Sở hỗ trợ cho em với ạ ! Em cảm ơn
Phan Bằng Giang - giangtdtc@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào ban, Trường hợp mất GPLX và hồ sơ gốc bạn có thể đem CMND đến báo mất GPLX tại Sở GTVT thành phố Đà Nẵng tại địa chỉ 24 Trần Phú (TTHC thành phố Đà Nẵng bộ phận tiếp nhận và trả kết quả TTHC Cổng số 4 quầy số 4) để được cấp lại theo quy định. Trân trọng!
Xin lại số đăng ký GPLX B2 (20/04/2017)
Em tên : Đặng Xuân Hòa. Ngày sinh : 25/09/1990 Số CMND : 201594086 Em tra cứu thì không thấy thông tin GPLX hạng b2 của em trên wed Nhờ Sở GTVT kiểm tra và cho em xin số đăng ký GPLX của em vs ạ ..
Đặng xuân hòa - Danghoangntd@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Chào bạn, bạn tra cứu tại địa chỉ http://gplx.gov.vn/default.aspx A1 - AH076049 Số GPLX: AH076049 Số Seri: A1-AH076049 Loại GPLX: GPLX cũ (làm bằng giấy bìa) B2 - AR638618 Số GPLX: AR638618 Số Seri: B2-AR638618 Loại GPLX: GPLX cũ (làm bằng giấy bìa) Có dữ liệu trên Tổng cục đường bộ Việt Nam Trân trọng!
Ứng dụng xe bus trên điện thoại (18/04/2017)
Xin chào admin, hiện tại mình đang xây dựng ứng dựng xe bus trên điện thoại di động thông minh, không biết ở đà nẵng mình đã có ứng dụng này chưa? Nếu chưa có thì mình muốn phối hợp với bên sở phát triển hệ thống này? Dưới đây là số điện thoại của mình: 0915102747 admin có thể liên hệ trực tiếp để trao đổi thêm. Cảm ơn ad đã đọc thông tin.
Nguyễn Ngọc Thanh - Nguyenngocthanh@huaf.edu.vn
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Hiện tại Sở GTVT đã triển khai thử nghiệm ứng dụng xe buýt trên smart phone. Thông tin tham khảo bạn có thể xem tại đây. https://www.facebook.com/groups/sgtvtdn/permalink/1274820595971534/ Trân trọng.
bằng lái xe (17/04/2017)
cho e hỏi, phí làm bằng lái xe máy hạng A1 lại khi báo mất bằng lái xe
phan văn trọng - phan.v.trong@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Lệ phí cấp đổi, cấp lại GPLX là 135.000đ Trân trọng!
làm lại hồ sơ gốc bằng b2 (15/04/2017)
Em bị mất hồ sơ gốc bằng lái xe b2 mà vẫn còn bằng thì làm lại hồ sơ được ko ạ
nguyễn văn quy - vanquy0@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn mang theo GPLX, CMND, 1 ảnh 3x4 đến Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả Sở GTVT tỉnh bạn đã học lái xe để làm thủ tục xác lập hồ sơ gốc. Giấy này có giá trị tương đương với hồ sơ học lái xe bạn đã bị mất. Trân trọng!
Sai nơi cư trú trong GPLX (15/04/2017)
Cho em hỏi em mới nhận GPLX hôm qua và phát hiện là nơi cư trú trong GPLX bị sai so với trong hộ khẩu và trong hồ sơ lúc em đăng kí học! Như vậy có ảnh hưởng gì khi vi phạm giao thông hay mọi hoạt động liên quan đến GPLX khi tham gia giao thông không ạ? Và nếu muốn chỉnh sửa em phải đến đâu và làm thế nào ạ? Em cảm ơn!
Bùi Thị Thùy Trinh - thuytrinh2727@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Bạn vui lòng mang theo GPLX và CMND đến Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả Sở GTVT thành phố Đà Nẵng 24 Trần Phú để cấp đổi lại GPLX đúng địa chỉ cư trú hiện tại. Trân trọng.
xác minh giấy phép lái xe (14/04/2017)
Em tên: Trịnh Văn Đạt Ngày sinh: 03/06/1991 CMND: 173048199 SGPLX: AU 421634 Em đi làm bảo hiểm xe thì bên bảo hiểm báo với em là giấy phép lái xe của em không kiểm tra có trên mạng. Vậy chị cho em hỏi làm sao để kiểm tra được bằng của em để em làm bảo hiểm xe. em xin cám ơn
trịnh văn đạt - namtv.qts@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, bạn tra cứu tại địa chỉ http://gplx.gov.vn/default.aspx Số GPLX: AU421634 Số Seri: B2-AU421634 Loại GPLX: GPLX cũ (làm bằng giấy bìa) Có dữ liệu trên Tổng cục đường bộ Việt Nam Trân trọng!
Xin lại giấy phép đăng kí xe máy (14/04/2017)
Chào anh/ chị, Tôi có 1 xe máy đăng kí biển số tại Huyện Đại Lộc - Quảng Nam vào năm 2014. Đầu năm 2016 tôi tách chuyển hộ khẩu đến P. Khuê Trung - Q.Cẩm Lệ - Đà Nẵng. Vừa qua, tôi sơ ý đánh mất cà vẹt xe máy này. Tôi đã liên hệ với Công an huyện Đại Lộc, họ hướng dẫn tôi chuyển hồ sơ ra Đà Nẵng xin cấp lại biển số mới tại Đà Nẵng. Vậy cho tôi hỏi qui trình như vậy có được chấp nhận hay không? Và tôi cần chuẩn bị những thủ tục gì đê được cấp lại giấy đăng kí xe máy này? Mong quí cấp hướng dẫn cho tôi. Xin chân thành cám ơn,
Lê Công Tứ - lecongtudt@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Sở GTVT không quản lý cà vẹt xe (Giấy đăng ký xe) bạn vui lòng liên học 45 Lý Tự Trọng để được giúp đỡ. Trân trọng
Xin lại số đăng kí GPLX (12/04/2017)
Em Tên: Nguyễn Luật,sinh ngày 02/03/1996, số CMND 233212065, Em tra cứu không thấy thông tin của em trên Web,nhờ sở GTVT kiểm tra và cho em xin số đăng kí, seri giấy phép lái xe của em với ạ.Em cảm ơn.
Nguyễn Luật - luatphongdo79@gmail.com
Phản hồi của Sở GTVT Tp Đà Nẵng:
Chào bạn, Nhờ bạn mang GPLX và hồ sơ học lái xe đến Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả GPLX Sở GTVT thành phố Đà Nẵng để kiểm tra và cập nhật thông tin về GPLX của bạn. Trân trọng.
Hiển thị:

Banner PCI 2017

homthu

bannerxebus

banner

button khaosat  

da nang 20 nam truc thuoc trung uong

Video clip

tiep cong dan

baochi

tracuu

logo2017 VanHoaVanMInhDothi

Banner 1Cua